máy tính bảng|sửa chữa nhà hà nội

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Ký ức lần đầu nghe A2 của mình ^^

Junior Member

Ký ức lần đầu nghe A2 của mình ^^

Đó là một buổi chiều năm 1999, cậu bé lớp 9 ấy chỉ mải mê vào các trò chơi điện tử, cậu không quan tâm "âm nhạc" là gì. Cậu cũng không biết sự xuất hiện của một ngôi sao mới nổi đánh dấu một phong cách âm nhạc mới với chất giọng ấm áp, ngọt ngào - người đã mang niềm say mê với âm nhạc cho cậu bé.
    Vâng, đó là A2 Lam Trường của chúng ta. Sau ca khúc đình đám "Tình thôi xót xa", anh nổi lên như một hiện tượng đặc biệt, anh hát tuyệt hay đến nỗi được phát trên đài phát thanh của nước bạn (Japan), và người nghe có cảm nhận như "Tình thôi xót xa" chỉ là dành riêng cho anh vậy.
    Nhưng với cậu bé, khi xung quanh cậu, mọi người vẫn nghe những ca khúc trữ tình của những Chế Linh, Tuấn Vũ, Hương Lan...thì cậu thấy mình không hợp, và đó là lý do cậu "tưởng như" mình không yêu âm nhạc.
    Và...trở lại với "một buổi chiều năm 1999" ở trên, đó là lần đầu tiên cậu bé lớp 9 ấy được nghe Lam Trường hát, bài hát "Tuyết lạnh". Cậu bé đã vô cùng thích thú với giai điệu, với chất giọng đầy mê hoặc của anh. Các bạn có tin không, cậu bé mê mẩn tới nỗi chỉ nghe 2 lần là đã thuộc lòng bài hát đó. Và...A2 có thêm một chú nhóc hâm mộ từ thời điểm đó.
    Kể từ đó tới nay, biết bao ca sĩ mới nổi xuất hiện. Nhưng suốt hơn chục năm trời, cậu bé "bảo thủ" ngày nào vẫn cứ chỉ thích nghe nhạc của thập niên 90, mà đặc biệt là giọng hát A2 Lam Trường.
    Cậu bé ấy giờ đã sắp tới ngưỡng 30, nhưng những cảm xúc mà giọng ca A2 mang lại vẫn còn nguyên vẹn, không bao giờ phai nhạt
    Một chút cẩm nhận nhỏ nhớ ngày mình mới nghe A2 hát, các bạn đừng cười chê nhé ^^

Junior Member
    Đang ở
    Long An
    bài hát đầu tiên mình dc nghe a2 hát là mưa phi trường và tư đó bắt đầu thix giọng hát a2

Junior Member rồngvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hoá
    1 lần ở ngoài đường chợt nghe đc vài Nụ hồng hờ hững , và thế là a2 lại có thêm 1 fan :x

Junior Member
    m không nhớ bài đầu tiên nghe a2 hát là bài gì vì lúc đó còn quá nhỏ, tầm 6 tuổi, nhưng đã có 1 thời ngày đêm katy-a2, rồi m tìm mua đĩa,vì chưa có điện thoại xịn và máy vi tính,cảm giác khi đó thật thú vị! thích a2 không chỉ bởi a2 hát hay mà còn vì a2 rất hiền,a2 là chuẩn mực đạo đức bấy lâu nay của m. love a2!forever

Junior Member vandieuhuy's Avatar
    Bài hát A2 mình nghe và rất thích....
    A2 số I

mất công cả buổi tối viết cảm nhận cuối cùng mất tiêu chán thật
    Anh thật ngỡ ngàng , khi người xa rồi ,
    Sẽ chẳng kịp nói với Em một câu: Goodbye My Love !